~슈퍼주니어~

@^_^사랑해 희칠^_^ 이특^_^ 슈퍼주니어@

HomeFAQSearchRegisterMemberlistUsergroupsLog in

Share | 

[2007.06.13] Heechul Fan cafe, It's alcohol

Go down 
AuthorMessage
Admin
Admin

Number of posts : 295

PostSubject: [2007.06.13] Heechul Fan cafe, It's alcohol   Wed Jun 13, 2007 10:52 pm

MOOD: [Shabang Shabang~ (^- ^*)=b]
TITLE: It's alcohol <--(เป็นชื่อเพลงของ Buzz)
DATE: 2007.06.13 01:23

ผมกำลังนั่งดิ่มโซจูอยู่คนเดียในอพาร์ทเม้นที่ว่างเปล่า คึ คึ

ผมเปิดเพลงเศร้าๆในขณะที่ปิดไฟในห้องให้มืดมิด..

ฮีบอมมี่ที่กำลังหลับนั่งเงียบๆอยู่ข้างๆผมตอนนี้

ไอ้เจ้านี่น่ะ.. ดูจากที่เค้าหาวอยู่เรื่อยๆ, เค้าคงจะง่วงนอน..

ผมไม่รู้ว่าเค้ารู้ถึงความรู้สึกของผมในตอนนี้หรือไม่ยังไง, แต่เค้ามองดูผมอย่างว่างเปล่าพอดีเลย.. คึ คึ

ผมใช้ชีวิตตามที่ผมพอใจ.. ตามความอิสระของผม.. โดยไม่มีการประนีประนอม

ไม่ว่าคนรอบตัวผมจะพูดอะไรยังไง, ผมก็ไม่เคยไขว้เขว และผมก็ทำตามเฉพาะสิ่งที่ผมคิดไว้เท่านั้น.

ยังไงก็ตาม..

สำหรับวันนี้.. ไม่สิ.. ตั้งแต่เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว, ผมรู้สึกราวกับว่า... บางอย่างนั้นมันเกิดผิดพลาด

มันคงจะผ่านไปถ้าหากว่าผมหุบปากของผมซะ... ผมเป็นคนทำให้สถานการณ์มันแย่ลง จากการพูดในสิ่งที่ไม่จำเป็นในเรื่องนี้..

ความรักงั้นเหรอ? ผมไม่รู้เรื่องพวกความรักอะไรพวกนั้นดีนักหรอกนะ, แต่.. การชอบใครซักคน.. มันค่อนข้างจะเป็นเรื่องที่ตลก

ผม คนที่พูดอยู่เสมอว่าผมมีชีวิตอยู่เพื่อตัวเองอย่างเห็นแก่ตัว..

ผม คนที่พูดอยู่ตลอดว่าไม่มีทางที่จะชอบใครซักคน..

ผม ที่วางตัวไม่ค่อยดีต่อผู้หญิงอยู่ไม่รู้จักหยุด ..

ท้ายที่สุดแล้ว, ผมก็เจอผู้หญิงที่ผมชอบ..

แล้วก็ค่อนข้างวิเศษเลยที่ผมได้เป็นดาราอยู่ตรงนั้น..

ถ้าหากว่าคุณมองว่ามันเป็นหนทางแบบหนึ่ง, ผมเอามาบอกกับคุณค่อนข้างจะเร็วเกินไป..

ผมรู้ว่ามันไม่มีอะไรดีที่ออกมาจากสิ่งที่ผมพูดเลย..

ผู้คนมากมายคงจะทอดทิ้งผม..

ผมควรจะแกล้งทำเป็นไม่รู้เรื่องอะไรเลยแล้วก็เก็บซ่อนมันเอาไว้..

เหมือนอย่างที่เขาบอกกัน, คนปัญญาอ่อนประมาณนั้นใช่มั้ย??

ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ

ชึ.... มันเป็นค่ำคืนที่แม้แต่เสียงหัวเราะก็ยังเศร้า..

คนที่ผิดหวังในตัวผมไปแล้วเต็มที่..

คนที่ให้กำลังใจผม, แต่ก็มีความผิดหวังอยู่ในหัวใจ..

คนที่ยินดีกับผมอย่างแท้จริงๆ..

มีคนอยู่มากมายหลากหลายแบบ

ในความเป็นจริง.. บางทีที่ผมบอกกับทุกคน, โดยที่รู้ดีว่ามันจะต้องมีผล.. แต่มากกว่านั้นก็คืออยากได้คำแนะนำ

ผมเชื่อว่ามันไม่มีความลับบนโลก..

ตอนหลัง, เมื่อเวลาที่คนหลายคนทำการค้นหา..

ความคิดของผมก็คือ.. มันจะต้องเป็นความผิดหวังครั้งใหญ่แน่ๆถ้าหากว่าคุณตามหามันเจอ

ถ้าหากว่าผมมองย้อนกลับไป, ผมได้พูดอะไรที่เป็นการขุดหลุมฝังตัวเอง.. และเพราสิ่งที่ผมพูดทำให้ผมต้องมานั่งดื่มโซจู ^-^

ทุกๆครั้ง..

ผมยกแก้วขึ้นดื่ม, ผมคิดกับตัวเอง..

'ผมมาที่นี่เพื่อมาเป็นศิลปิน, ไม่ใช่เพื่อมามีความรัก. มีระเบียบหน่อย '

ทุกครั้ง

จริงๆ..

'ผู้หญิงก็เป็นเพียงแค่ช่วงเวลาสั้นๆ เมื่อไหร่ที่ผมเริ่มที่จะมอบหัวใจแล้วก็ความรู้สึกให้กับผู้หญิง เมื่อทุกอย่างมันชัดขึ้น'

ผมพูดแบบนี้ไม่รู้ตั้งกี่ครั้ง..

แต่..

แต่....

ผมไม่รู้จิตใจของตัวเอง

ผมไม่มีรู้ว่าอะไรถูกอะไรผิด..

ผมขอโทษ

ผมมักจะพิมพ์อะไรที่เป็นการตับบทฉับพลันเหมือนกับมีดที่แสนเย็นชาจะต้องจบลงอย่างชัดเจน..

สำหรับการที่ไม่สามารถจะทำอะไรได้ และไม่สามารถจะไปสู่การตัดสินใจที่เด็ดขาดได้

ผมขอโทษจริงๆ..

สำหรับการที่เป็นศิลปินที่ไม่รู้วิธีที่จะควบคุมความรู้สึกของตัวเอง

ผมเพียงแค่อยากจะขอโทษอย่างอย่างช้ดเจน....

Translated by damifino for www.cyworld.com/allaboutheenim.
DO NOT take out without permission.
แปลไทยโดย tsubasa_haido@SJCC
http://sjclelebs.invisionplus.net
Back to top Go down
View user profile http://oppasuperjunior.niceboard.com

[2007.06.13] Heechul Fan cafe, It's alcohol
Back to top 
Page 1 of 1
 Similar topics
-
» Review - 3061 City Park Cafe
» Larix forrest collected 2007
» Flashback Noelanders trophy 2007
» 9C1 hubcaps?
» Modular buildings