~슈퍼주니어~

@^_^사랑해 희칠^_^ 이특^_^ 슈퍼주니어@

HomeFAQSearchRegisterMemberlistUsergroupsLog in

Share | 

17.05.07 Heechul Diary Entry P.2

Go down 
AuthorMessage
Admin
Admin

Number of posts : 295

PostSubject: 17.05.07 Heechul Diary Entry P.2   Thu May 17, 2007 7:16 am

Title - ผ่านมาค่อนข้างนานทีเดียว
2007.05.16 15:59

มันเป็นสไตล์ที่ผมเคยชินเวลาไปไหนมาไหนมาเป็นเวลานานแล้ว

ย้อนไปตอนนั้น . . ไม่ว่าผมจะไปที่ไหนหรือว่าทำอะไร, ผมก็ทั้งมีความสุขแล้วก็พึงพอใจ . .

ผมคิดว่าผมเริ่มจะเป็นผู้ใหญ่มากขึ้นนิดหน่อยด้วยนะหลังจากอุบัติเหตุของผมเมื่อปีที่แล้ว

ผมจะสามารถบอกได้มั้ยว่าผมน่ะเคร่งขรึมขึ้น?

ช่วงนี้, นอกจากถุงเท้าของผมแล้วก็ชุดชั้นใน, ผมเริ่มจะโอนเอียงไปสวมเสื้อผ้าที่มีสีเดียวเรียบๆและไม่สวมเสื้อผ้าที่มีลายมากๆ, ใช่มั้ยล่ะ

ฮิ้ว ~ ♡

มองดูรูปเก่าๆอีกครั้งหลังจากที่ผ่านมานานแล้วมันพาผมกลับไปสู่ช่วงเวลาเหล่านั้น ^-^

บางทีวิธีการพูดของผมนั้นอาจจะดูน่าหดหู่(ผิดหวัง) . . (-┏)

Title : คุณฮีบอม ผู้ซึ่งหลับตลอดทั้งวัน
2007.05.16 16:21

เจ้าตัวเล็กแสนขี้โกงนี่ . .

เค้าจะนอนประมาณ 20 จากใน 24 ชั่วโมง

โดยปกติแล้ว, เค้าจะนอนหลับอยู่ใต้เตียงของเจย์, บนตู้เย็น, หรือไม่ก็บนเก้าอี้ของคิบอม

โธ่เอ๊ย, ใต้เตียงของเจย์ . . ก็เจย์น่ะนอนบนเตียงเค้านี่นา ดังนั้นมันก็ไม่มีปัญหา

บนตู้เย็นก็ด้วย . . ไม่มีใครคิดจะไปนอนบนนั้นอยู่แล้ว ดังนั้นมันก็ไม่มีปัญหาเหมือนกัน, แต่

ปัญหาคือเมื่อเค้าไปนอนบนเก้าอี้ของคิบอม

ความจริงที่ว่าคิบอม ผู้ซึ่งอยู่เคียงบ่าเคียงไหล่กับฮีชอลชายหนุ่มวัยรุ่นที่ยังแสนซูบเซียว,

ทำนี่ทำนั่นและทุกๆอย่างเพื่อฮีบอมมี่ . . ช่างน่าพิศวง ~

สถานการณ์นั้นเป็นแบบนี้

คิบอมออกมาจากห้องของเค้าเพื่อจะไปยังคอมพิวเตอร์

ฮีบอมมี่นั้นนอนอยู่บนเก้าอี้เล่นคอมของคิบอม

Kibum: (แตะฮีบอมมี่เบาๆ) เฮ้ㅡ ออกไป~

Heebum: (มองดูคิบอมครั้งนึง แล้วก็นอนต่อ)

Kibum: Aisshi!! เฮ้! ให้พี่ชายได้ใช้คอมของเค้าหน่อยสิ!!

Heebum: 'ตะโกนไปตามที่ต้องการเลย~ ฉันก็จะนอนต่อไปอยู่ดี~'

Kibum: (พูดกับผมที่อยู่ตรงหน้าเค้า) พี่~ ทำอะไรกับเค้าหน่อยสิ..

Me: ทำไมล่ะㅡㅡ มันไม่ใช่เก้าอี้ฉันซักหน่อยที่เค้านอนอยู่น่ะㅡㅡ

Kibum: ..............................แมวก็เหมือนเจ้าของ....

Me: อะไรนะ?!

Kibum: ไม่มีอะไร.. ผมแค่พูดกับตัวเองน่ะㅡㅡ^ ไม่มีอะไรจะทำเลย.. ผมว่าผมจะไปอาบน้ำดีกว่า

Me: เกิดอะไรขึ้นกับนายน่ะ, นายอาบน้ำกี่ครั้งต่อวันกันเนี่ยㅡㅡ?

Kibum: ก็มันไม่มีอะไรจะทำ..

นี่ก็คือฮีบอม, ที่หลับอยู่ตลอดทั้งวัน, และคิบอม, ผู้ซึ่งอาบน้ำทั้งวัน

เริ่มที่ใต้รูป minime

homepyของเจ๊
มาติดไฟแห่งวัยรุ่นกันเถอะ (靑春)
ไม่ว่าอารมณ์ของผมจะขึ้นๆลงๆรุนแรงแค่ไหน
และผมจะไม่มีเงินยังไง
จะไม่มีแฟนยังไง
และแม้ว่าจะไม่มีเพื่อนซักคน
ผมก็ยังคงเป็นไอ้หนุ่มวัยรุ่นที่เปล่งประกายแสงเจิดจ้า
กลับมามีชีวิตชีวาแบบวัยรุ่นกันอีกครั้งเถอะ!!
อย่างแรกเลย.. ผมจะต้องเลิกบุหรี่ㅡㅡ

แล้วก็ต่อด้วย story room

ผมคือไอ้หนุ่มวัยเยาว์
มาขึ้นรถบัสเยาวชนแล้วแข่งกันเถอะ
ชายโสดอ่อนเยาว์ หญิงโสดอ่อนวัย
ทุกๆคนกระฉับกระเฉงเพราะว่ายังเยาว์วัย! พลังของคนหนุ่มสาว!
ฮีบอมมี่ แมวของบ้านเราก็ตื่นเต้นด้วยเช่นกัน ดังนั้น
เค้าก็เลยนอนหลับอย่างเยาว์วัย~♬
- ท่อนกลางของเพลงเยาว์วัย -

เป็นผลจากอารมณ์ขึ้นๆลงๆของผม

โธ่ ความอ่อนวัยที่คงอยู่เพียงแค่ครั้งเดียว

มาทำให้มันหยุดลงที่เดือนพฤษภาคมกันเถอะㅡㅡ^

ผมตั้งใจจะเลิกบุหรี่ที่ผมกลับมาสูบใหม่อีกครั้ง!!

ผมตั้งใจจะเลิกแอลกอฮอล์ด้วย!!

อา..

แอลกอฮอล์.. ผมไม่สามารถรับประกันได้แหะ..(+__)a

ยังไงก็ตาม, ผมอยากจะพบกับเจ้าสาวในอนาคตที่แสนน่ารักและมีสเน่ห์!!

อา..

แต่ยิ่งไปกว่านั้น... สาวๆต้องมาชอบผมซะก่อน..(+__)a

โธ่เอ๊ย..

จากตั้งแต่เริ่มมา, ไม่มีอะไรที่ดูเหมือนว่ามันจะสำเร็จได้เลย-_ㅡ++

ฮีบอมแมววัยเยาว์นั้นหลับไปอีกครั้งแล้วตรงหน้าผม..

Translated by damifino for www.cyworld.com/allaboutheenim.
DO NOT take out without permission.
Translate to thai by tsubasa_haido & nicotine @ SJCC
http://sjcelebs.invisionplus.net
Back to top Go down
View user profile http://oppasuperjunior.niceboard.com

17.05.07 Heechul Diary Entry P.2
Back to top 
Page 1 of 1
 Similar topics
-
» Entry #34 Discussion
» Entry #29 Discussion
» The Diary of Estalian Conquistadores
» Entry #48 Discussion
» Waiting with bated breath for Entry #50!